Song Ngư New Member 18/12/19 #1 Bài toán Một mạch kín gồm nguồn điện có E=42 V, điện trở trong r và công suất cung cấp 126W, mạch ngoài là 2 điện trở R1 và R2 mắc song song. Biết R1=5R2=15r. Tìm R1, R2 và r Giúp với nhé Cảm ơn ^^
Bài toán Một mạch kín gồm nguồn điện có E=42 V, điện trở trong r và công suất cung cấp 126W, mạch ngoài là 2 điện trở R1 và R2 mắc song song. Biết R1=5R2=15r. Tìm R1, R2 và r Giúp với nhé Cảm ơn ^^